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Japokuwa alama au ishara ni vitu muhimu sana katika maisha yetu ya kila siku, lakini pia ni vitu 
visivyotiliwa maana katika maisha yetu. Mbali na matumizi yake tofauti na matumizi mengine yasiyo 

na hesabu, alama au ishara ni vitu muhimu hasa kwa usalama wetu. 
Tunahitaji alama mbalimbali ili zitufahamishe tusiyoyajua tuyafahamu na 

wakati huo huo mwonekano wa hizo alama uwe unaochochea na 
kuipa mwonekano mzuri miji na majiji yetu.

Alama au ishara ni muhimu sana maana kukosekana kwa njia sahihi za 
alama au maelekezo ya kukujulisha jinsi utakavyoweza kufika 
katika duka unalotaka kwenda kununua bidhaa; hali kadhalika, 

kutakuwa na mkusanyiko mkubwa katika maeneo ya biashara za rejareja 
kama watu wange jiendea tu bila maelekezo duka fulani liko mahali gani, 
kama ilivyo kwamba kungekuwa na vurugu na misongamano isiyo na sababu 
kama barabara zisingekuwa na alama za barabarani za kukuongoza upite 
upande gani au usipite barabara hiyo. Hata kama mtu angelihitaji kwenda 
sehemu ya karibu tu ingekuwa tabu. Katika nyakati tulizo nazo, mtu hawezi 
kufika stendi ya mabasi bila kuwa na maelekezo au alama 
zitakazo waelekeza abiria jinsi ya kufika huko na 
kudhibiti wasafiri walio kituoni, au kuendelea kuweka 
kumbukumbu zao kwa kutumia njia zile zile za kawaida au 

mabango ya kieletroniki.

Kila mara tunaletewa kanuni  mpya na 
miongozo na utekelezaji wake kwa alama 

zinazohusisha rangi, umbile, ukubwa, ukubwa wa 
herufi zilizotumika kuandikia tangazo lenyewe, jinsi tangazo 

linavyotakiwa kung’aa na aina ya mng’ao uliotumika, na 
kadhalika. Kuna vitu na vigezo mbalimbali vinavyotiliwa maanani ili alama ziweze kuonekana vyema, 
kusomeka, na kutafsirika kwa ufasaha ili mara moja ziweze kutoa ujumbe uliokusudiwa.   

Hivi sasa ni lazima kwa kila chombo cha umma cha usafiri - iwe ndege kwa usafiri wa angani au meli au 
hata nyambizi kwa usafiri wa majini - kuwa na vitu ama ishara za usalama wakati wa kujiokoa, 
zilizotengenezwa kwa vitu vinavyong’aa. Kama kuna ishara au alama ya kawaida tu ya kuonesha mlango 
wa “kutoka”, inaweza ikaokoa maisha kutokana na janga la kifo linalokabili - kwamba 
kunapotokea tatizo la kujiokoa, mtu ataamua haraka kutumia mlango wa “kutoka” ili ajiokoe, lakini kama 
alama kama hiyo haipo kunaweza kukasababisha kifo. Hapo tunaweza kuona jinsi inavyoweza kufanya 
tofauti kati ya maisha na kifo.    

Wakati huo huo, kutakapokuwa na alama iliyotengenezwa kwa ustadi na kimadaha, inayoelekeza sehemu 
ya juu ya jengo moja kuwa kuna biashara, inaweza kuwa kivutio tosha cha biashara, tena usichokitarajia. 
Hii maana yake ni kwamba maisha bila ya kuwa na alama au ishara ni wazo lisilofikirika kabisa. 

Lakini mbali na matumizi yake ya kawaida, siku hizi watu wanazifurahia mno alama au ishara kwa jinsi 
zilivyotiwa nakshi na mapambo mbalimbali ya kuvutia. Kuwa na alama zilizotengenezwa kwa usanifu wa 
hali ya juu ili ziweze kuendana na jinsi zinavyoweza kubadilisha mandhari ya eneo yanayolizunguka; 
kuwa na mvuto na mwonekano wa aina yake unaoleta mng’aro laini huku ikiwa rahisi kupata, mahitaji 
yake yanaendelea kuongezeka kila uchao. 

Si rahisi kusema kuwa alama za siku hizi hazihesabiki tena kuwa hazifanyi kazi, bali ndizo zilizogeuza sura 
mbovu za majengo yasiyofaa katika baadhi ya maeneo ya mijini kuwa ya msisimko, huku yakileta mvuto 
katika maeneo ya sehemu za kazi na kuzifanya sehemu za mijini kuwa za kuvutia. 

Kwa maoni yangu, alama sasa zinaweza kuhesabika kama sehemu ya tasnia ya mitindo ikijenga 
“Utamaduni  Mpya wa Alama” ambao ndiyo unaonifanya mimi nipende kuuita utamaduni wa “Alama za 
Usanifu”, kama vile tulivyo na mavazi ya wasanifu, mikoba ya kina mama au kina baba, manukato 
(pafyumu), viatu, miwani ya jua, na hata kalamu, kwa hiyo kwa nini hivyo kusiwe kwa “Alama za Usanifu?”   

Wakati uliopita, alama zilikuwa zikitengenezwa na mafundi stadi waliokuwa wakitumia vifaa vya kawaida 
vya mikono, lakini kuja kwa maendeleo ya teknolojia, tasnia ya alama kwa ujumla imegeuza kwa haraka 
kutengeneza ‘Alama za Wasanifu’ wanaotumia mashine za kisasa na walio na ujuzi wa hali ya juu, ambao 
wamekuja na mitindo ya kustaajabisha kabisa ambayo si tu inatoa ujumbe au kutoa maelekezo, bali pia 
kuleta mvuto kwa watumiaji alama hizo. Wasanifu hao ni kama vile 
wanazungumza na sisi tunapoangalia kazi zao, kama vile maua 
yanavyozungumza na mtunza bustani mahiri wa kazi yake 
wakati maua hayo yakimvutia mtazamaji wakati 
anapoyaangali. Kwa hiyo tasnia ya alama imekuwa 
ni tasnia ya mabilioni ya dola iliyoenea duniani 
kote. Na kutokana na maendeleo ya 
kiteknolojia ya kidigitali, tasnia hii imekuwa 
na uchangiaji mkubwa kwelikweli wa 
maendeleo haya.

Hapa ndipo Sign Industries Ltd inapojitokeza. 
Tumeendelea kujizatiti kwenda sambamba na viwango vinavyokubalika 
duniani katika teknolojia, vifaa na mitindo yenyewe. Huwa kila mara tukirekebisha 
mashine zetu na vitendea kazi vingine, na tumetumia nafasi hiyo kujitangaza kimataifa, 
huku tukiendelea kwa muda mrefu sasa katika tasnia hii ya usanifu. Usanifu tunaoufanya na vitu 
tunavyovitengeneza vinatokana na jinsi tunavyoguswa binafsi, na hivyo, kutuwezesha kutengeneza vifaa 
vilivyo na hisia za kisanaa. Kazi zetu zitakufurahisha na kukupa msukumo na msisimko na pia kuongeza 
uzuri wa mwonekano mpya ndani ya moyo wako.

Tunakukaribisha utembelee ukumbi wetu wa kisasa tunakooneshea bidhaa tunazoziuza, ambako utapata 
karibu kila kitu utakachohitaji na hata zaidi yake, vyote vikiwa vimeoneshwa katika hali 
itakayokuridhisha na kukufaa sana – kuanzia duka la nguo na urembo na mambo ya ulimbwende, 
maelezo ya mitindo ya mavazi, alama za barabarani, utaratibu wa vibao vya majina, maelezo ya watu 
mashuhuri, na kuonesha uwezo wetu wa hali ya juu katika usanifu, na sehemu yetu ya DIY utakavyoweza 
kujionea mwenyewe jinsi watu wetu wanavyojituma – yote hayo yakionesha uteuzi wetu mpana wa kila 
aina ya mitindo ya usanifumajengo katika mazingira ya pamoja au yatakayoendana na vionjo vya 
wahafidhina wanaioishi mijini au mbadala wa aina ya vitu unavyovipenda ama hata visivyo vya kawaida.  

Maelezo zaidi yanapatikana katika tovuti yetu, na ushauri na taarifa zaidi zinaweza pia kupatikana kupitia 
barua pepe. Kama huna uhakika kwa kile unachokitaka au kama unahitaji ushauri wa kitaalamu, 
wasiliana nasi kupitia kitengo cha huduma za ushauri. Angalia sehemu ya “Ushauri”.
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