
Mabango mengi na bidhaa zingine za mabango zimepigwa chapa na nembo yetu kwa 

kuonyesha, "Tunajivunia imetengenezwa Tanzania na Sign Industries" Nembo 

imewekwa kwa uangalifu kwenye uso wa mbele, kona ya mbali sana kwa upande na 

kufanya saizi ndogo ili isionekane kirahisi.

Wakati mabango yetu yanapowasilishwa na kupachikwa kwenye eneo la mteja, wakati 

mwingine kuna wateja fulani ambao hawakubali tuweke chapa yetu. Ni wazi 

tunaheshimu mapendekezo yao, na tunakubali kutokuweka.

Lakini kwa uaminifu wote, mawazo kama haya yanatuumiza kwa nini wanachukia sisi 

kupachika nembo yetu, ambavyo vitu vingine vyote wanavyotumia kama iPhone 

vinaonyesha alama ndogo ya apple, Kompyuta zao zinaonyesha chapa kama Apple, 

DELL, HP, magari na vans zina alama zao mbele na nyuma pia. lifti za kwenye 

majengo, ngazi za mkanda huonyesha wazi chapa ya mtengenezaji na hata vitu vya 

madukani kama kalamu, saa ya mkono, mikoba, mashati na hata nguo zote hubeba 

nembo za wazalishaji na hazina pingamizi, lakini linapokuja suala la kuweka nembo 

yetu kwenye bidhaa tuliyotengeneza, wanapinga . Inasikitisha sana ni bora 

usitupongeze lakini uruhusu tuweke nembo yetu kwenye bidhaa tuliyoitengeneza 

wenyewe hapa nchini na tujivunie kwa hilo.

Wakati mmoja nilipojadili shida hii na mteja, waliniambia kwamba wangependa 

kuonyesha kwamba bidhaa imeingizwa kutoka nje ya nchi, sio iliyotengenezwa nchini 

na watu wengi huamini kwamba kinachotoka nje ndio bora na hivyo huamini kwa 

urahisi. Lakini tena, bado inanichanganya kwanini sisi watanzania hata baada ya 

miaka 65 ya uhuru bado tujisikie fahari kwa bidhaa zilizoagizwa kutoka nje na 

tusijivunie kwa bidhaa iliyotengenezwa hapa ambayo inakidhi kiwango cha kimataifa?

Meneja wa eneo

Inashangaza (Perplexing)
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