Kinga va vumbi na maiji (Ingress Protection

Unapoona alama ya IP68 au IP 65 au nambari nyingine yoyote
kwenye kifaa chako cha umeme au elektroniki, au simu ya smart
phone, inakuambia nini?

Moduli‘ya kawaidaya LED LED (transfoma) inayotumiwa
inayotumiwa kwa mabango

Ukadiriaji wa IP ni nini?
Ufafanuzi

IP [Ingress (Nguvu ya kupenya) Protection (Kinga)] viwango vimefafanuliwa katika kiwango cha
kimataifa cha EN 60529. Zinatumika kufafanua viwango vya kuziba ufanisi wa umeme dhidi ya
kuingiliwa na zana, uchafu unyevu na nk.

Je! Nambari katika Ukadiriaji wa IP zinamaanisha nini? Nambari zinazofuata herufi IP, kila moja ina
maana maalum.

Nambari ya kwanza (nambari) inayofuata IP inaonyesha kiwango cha kinga (kwa watu) kutoka sehemu
zinazosogea, na pia kinga ya vifaa vilivyofungwa kutoka kwa zana, uchafu unyevu na chembechembe
mbalimbali.

Nambari ya pili (hambari) inayofuata IP inafafanua kiwango cha kinga ambacho huzuia unyevu na
maji (matone, mvua, dawa, vinyunyizi nk). Angalia Jedwali hapa chini kuelewa zaidi.
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Kinga dhidi ya kitu kigumu
zaidi ya 50mm kama vile
1 kiganja

Kulindwa dhidi ya matone ya maji 0
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yanayopunguka kwa wima kwa
dakika10 @ ya 1mm / min
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Imehifadhiwa dhidi ya matone ya
diagonallyofalling (upto 15) ya maji_¢.€

Kinga dhidi ya kitu kigumu zaidi
kwa dakika 10 @ ya 3mm / min

ya 12.5mm kama kidole

Inalindwa dhidi ya upigaji wa .-
diagonally falling (mpaka 60) %6
(kutoka hose) kwa dakika

5 kwa 0.7 LPM saa 80-100 kPa

Inalindwa dhidi ya maji gb 6%
Kally cI?jlgwa kutoka pande zote "®r—=4

kika 5 saa 10 LPM saa
80-100 kPs

Kinga dhidi ya kitu kilicho imara
zaidi ya 2.5mm kama vile bi%

Kinga dhidi ya kitu kigumu zaidi
ya 1Tmm kama waya
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Kudhibiti vumbi. Vumbi lazima
lisiingie kwa kiwango ambacho
utendaji wa vifaa au usalama
umeharibika

Inalindwa dhidi ya bomba la -
maji la 6.3mm kwa dakika 3 @=
12.5 LPM saa 30 kPa kwa
msaada wa 3 m.
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Inalindwa dhidi ya bomba la
maji 12.5mm kwa dakika 3 kwa- L. N

100 LPM @ 100 kPa usaidizi wa
3m.

Inalindwa dhidi ya kuzamishwa | |
kwa dakika 30 kwa urefuwa [ J——
cm 100.

Kulindwa dhidi ya kuzamishwa
kwa kuendelea kwa kina cha ———
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Vumbi-vumbi: Hakuna ingress ya
vumbi

Kinga ya Ingress (IP) na inamaanisha nini
Nambari ya IP (au Ukadiriaji wa viwango vya Kimataifa vya kinga, wakati
mwingine pia hufasiriwa kama Ukadiriaji wa kinga ya Ingress *)

IP ikifuatiwa na tarakimu mbili na herufi moja ambayo ni hiari kuweka au la.
Kama ilivyoainishwa katika kiwango cha kimataifa cha IEC 60529, inaainisha
digrii za kinga zinazotolewa dhidi ya kuingiliwa kwa vitu vikali (pamoja na
sehemu za mwili kama mikono na vidole), vumbi, mawasiliano ya bahati
mbaya, na maji kwenye vifungo vya umeme. Kiwango hicho kinakusudia
kuwapa watumiaji habari za kina zaidi kuliko maneno yasiyo wazi ya uuzaji
kama vile kuzuia maji, au wakati mwingine kama uthibitisho wa mvua bila
kuchagua
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Jedwali hili limeandaliwa na: / .
(kulingana na DIN 40050) Ulinzi-dhidi

-. I Sl n ya utokaji ya maji kwa 0, 30, 60, /7

ndustrles Ltd. digrii 90 kwa sekunde 30 kila moja -

Umbali wa cm 10-15 / ujazo wa Maji
Chanzo: 14-15 LPM Maji ya Maji: 176 deg F * +

http://en.wikipedia.org/wiki/IP_Code / - 5 deg Maji Shinikizo: 80-100 bar.
http://wwwdsmt.com/resources/ip-rating-chart
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Moduli zetu za LED kwa
kawaida ni IP 68

Viendesha LED vyetu kwa
kawaida huwa ni IP66 & IP67

_\ Katika kazi maalum, huwa tuna-
Kuweka alamaza  Kinga dhidi ~ Kinga dhidi ya tumia viendesha LED vyenye IP68
Kinga dhidi ya ya ugumu maji

vipenyeza

Tarakimu ﬁsifa za nambari) zinaonyesha kulingana na hali iliyofupishwa katika jedwali hapo juu. Kwa mfano, tundu
la umeme lililokadiriwa IP22 linakingwa dhidi ya kuingizwa kwa vidole na halitaharibiwa au kuwa salama wakati
wa jaribio maalum ambalo hufunuliwa kwa maji ya matone yanayo dondoka . IP22 au 2X ni mahitaji ya kiwango
cha chini kwa muundo wa vifaa vya umeme kwa matumizi ya ndani.

Kwa maelezo zaidi kuhusu viwango vya IP tafadhali tembelea: http://www.dsmt.com/resources/ip-rating-chart/




