
Kwa wakati mwingine sasa, tumegundua kuwa mkandarasi anayefanya kazi za 

Usanifu Majengo na usanifu wa samani za ndani kama Makabati na useremala pia 

anakuwa mfanyabiashara wa mabango. Mteja kwa upande mwingine anaonekana 

kushindana na mipangilio hii, kwa sababu inapunguza uwezo wa kufanya kazi hivyo 

hulazimika kutawanya kazi kwa watu wengine.

Kama inavyoonekana kwa urahisi, ina shida kubwa kwa sababu mkandarasi 

anayefanya kazi za Usanifu Majengo hana uzoefu na maarifa yoyote kuhusu mabango 

na mkandarasi kama huyo hulazimika kuwapa kazi  wakandarasi wadogo wasiokuwa 

bora na ni kwa sababu ya  gharama zao za chini. Tumeshuhudia miradi mizuri ikiishia 

kama masanduku ya bati ambayo yanaangaza kuonyesha maeneo ya moto ambayo 

hata hayadumu mwaka. Makandarasi kama hao hufaidika kwa sababu ya tamaa na 

ujinga wa Manunuzi kwa kusaliti uaminifu uliojengwa wakati wa mazungumzo ya 

mkataba.

Biashara ya Mabango  ni tasnia maalum inayolenga mahususi kwa bidhaa 

zinazohusiana na ishara, chapa na bidhaa za washirika.

Makosa ya mara kwa mara ya Wateja
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