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Tetesi _—

Niliambiwa kwamba gharama
ya vitu vinavyotengenezwa na
Sign Industries ni kubwa.

a

Jibu

Inawezekana ni uvumi-hasi
huo unaenezwa na
makampuni tunayoshindana
nayo kibiashara. Wivu katika
biashara ni jambo la kawaida
duniani kote. Hata hivyo,
lazima tukiri kwamba sisi sio
rahisi, kitu rahisi kina gharama
zake.

Kamwe hatuwezi kupunguza
bei ya bidhaa zetu, eti kwa
sababu bei ya bidhaa za jirani
yetu ni ndogo.

Sign Industries hutumia
malighafi zenye ubora wa juu
kabisa katika kutengeneza
bidhaa zake. Watumishi wetu
wana utaalamu na weledi usio
na mashaka. Aidha tunazalisha
bidhaa zetu kwa kutumia
vitendea-kazi vilivyo bora
kabisa, teknolojia ya kisasa na
programu za kompyuta. Vigezo
hivyo, ndio msingi wa kutetea
uhalali wa bei za bidhaa zetu.

Tetesi \
Halo! Sina uhakika, ila \

kuna uvumi kwamba W
bosi wa Sign Industries N\
Bw. Ismail amestaafu.

Jibu

Halo! Mimi bado ni bosi wa
Sign Industries, sina wazo la
kustaafu nikiwa bado hai. ©

lla subiri siku ya kufunikwa kwa
udongo futi sita chini ya ardhi.

Hata hivyo, nimeanzisha
mchakato wa kukaimisha
baadhi ya majukumu yangu, ili
nibaki na suala la Mahusiano
na Umma, na Mashauriano.
Majukumu yangu mengine
niwaachie vijana walioelimika
zaidi, wenye nguvu, shauku na
ari ya kukabili mazingira-
shindani ya kibiashara.

Tetesi

Hebu tazama
kihoja hiki!

Jina la kampuni
“Sign Industries” linaashiria
watengenezaji wa
nembo/michoro /mabango. Ama
sivyo? Lakini pia wanatengeneza
bidhaa zingine nyingi ambazo
hazina uhusiano na michoro.
Haaaa!!! Hiki sikihoja?

Jibu

Huu ni ukweli kabisa. Unaweza
kuona aina nyingi za bidhaa
zetu kwenye chumba maalumu
cha maonesho. Tunajivunia
timu ya wafanyakazi wenye
weledi mkubwa, na uzoefu wa
kimataifa. Baadhi yao ni
wamebobea katika fani za
uinjinia na ujenzi kwa kutumia
teknolojia ya kijiditali. Tunao
uwezo mkubwa wa kusanifu na
kutengeneza aina mbalimbali
za bidhaa ambazo wateja wetu
wanatoa oda mapema
kulingana na mahitaji yao.
Mathalani: bati za metali, vitu
vya mbao, samani za ofisini na
nyumbani, vifaa sanisi
(synthetics), nakadhalika.
Sampuli za vitu hivi vyote
unaweza kuziona kwenye
chumba cha maonesho.

Tetesi

Nimejulishwa kwamba kuna
mpango wa kuuza kampuni
yenu!

Jibu

Sign Industries ni kampuni
inayomilikiwa na kuendeshwa
na wanafamilia. Lengo lake ni
kuwekwa katika orodha ya
wadau kwenye soko la hisa
ngazi ya kitaifa, hata kimataifa.
Pia kumiliki mali zingine
zinazoweza kutuongezea
mapato. Mkakati huu unaweza
kupaisha hadhi yetu kiuchumi,
hata nje ya mipaka ya nchi
yetu.

Kuna uvumi kwamba Sign
Industries ina mapungufu /
hitilafu katika sera zake za Bima

Tetesi

Jibu

Sign Industries inazo sera-rafiki
kadhaa zinazohusu malipo ya
Bima. Kampuni hii inao uwezo wa
kumlipa mstahiki wa bima, hadi
Shilingi Milioni 100,000,000.
Vilevile tunakata bima kwa ajili ya
mizigo inayosafirishwa hadi nje
ya Tanzania. Tunatekeleza
majukumu yetu kwa weledi
mkubwa. Hatuna mzaha katika
kazi tunazozifanya.

Tetesi

Siku hizi baadhi
ya makampuni
yanazalisha
bidhaa ambazo 8
ni bora zaidi
kuliko zenu
Jibu
Kwanza kabisa, hatujawahi
kuchukulia makampuni mengine
kama washindani wetu. Kwa
sababu tunaamini kwamba
ingawa soko ni moja, kila
kampuni ina wateja wake, na
kudura yake.

Pili, hatubezi bidhaa
Zinazotengenezwa na
makampuni mengine, kufanya
hivyo kutatia doa maadili yetu na
taaluma yetu.

Tatu, ninasikitika kusema
kwamba, makampuni mengi
yanayotengeneza nembo na
michoro nchini Tanzania, yana
tabia ya kupora watumishi wetu
ambao tunagharamia utaalamu
wao. Huwashawishi wataalamu
hao kwa nyongeza kidogo ya
mshahara. Kwa hiyo, badala la
kusikitika, tumejenga tabia ya
kupuuzia vitendo viovu
vinavyofanywa na makampuni
ya aina hiyo. Tutaendelea
kufundisha watumishi wapya, na
kuwasimamia kwa makini.

Tetesi

Kuna uvumi kwamba Sign
Industries huajiri wataalamu wa
kigeni tu kushika nafasi za juu.

Jibu

Sera-mama ya Sign Industries ni
kutoa fursa kulingana na utaalamu
wa mtu. Vigezo vya kuajiri mtu ni:
sifa yake kielimu, ujuzi, umabhiri,
pamoja na kuzingatia maadili ya
utumishi. Hata hivyo, Watanzania
hupewa kipaumbele.

Siku hizi, maombi ya kazi kwenye
kampuni yetu, yanaweza
kuwasilishwa kwa njia ya
mtandao. (Rejea sehemu ya
Fursa za Ajira).

Tetesi

Watu wanasema

kwamba bei ya bidhaa
zinazozalishwa na

kiwanda chenu ni za

juu sana, wala hamtoi punguzo

Jibu

Sisi hukokotoa bei zetu kwa
kutumia fomyula maalumu /au
taratibu za kimahesabu. Kamwe
hatupandishi bei ili
kuwadanganya wateja kwa kutoa
punguzo. Hata hivyo, mara nyingi
tunatoa punguzo ili kuimarisha
urafiki. Inapobidi, punguzo letu
hutolewa kwa Pesa Taslimu.
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Inasemekana kwamba Sign
Industries hawatengenezi
baadhi ya bidhaa kwa misingi ya
kimaadili. Kwa mfano: Vileo,
kasino, kamari, nakadhalika.

Tetesi

Jibu

Ni kweli, hatutaki kutumiwa
kama chombo cha kuchochea
tabia zisizokubalika katika jamii.
Huu ndio msimamo wetu,
mintarafu maadili.

Tetesi . L

Kuna uvumi - ;}' b
kwamba Sifa of 1<

za Waombaji B iﬂ

wa kazi,
kamwe hazimshawishi Meneja
Rasilimali Watu kutoa uamuzi.

Jibu

Ni kweli. Wala hatuombi radhi
kwa hili. Kwa sababu sisi huajiri
watu, wala sio sifa
zilizoandikwa kwa ustadi
mkubwa kwenye karatasi.
Baadhi ya maombi hunakshiwa
kupitiliza, lakini wanaoajiriwa
hawafikii matarajio yetu. Uwezo
wao kiutendaji hautoshelezi,
pia hawajiamini.

Siku hizi, maelezo binafsi ya
wanao omba kazi (CVs)
yanaweza kunakiliwa kwenye
mitandao. Kwa sababu hii,
tunapendelea mahojiano ya
ana kwa ana ili kubaini uwezo
wao kwa vigezo tulivyoviweka.
Fomu tuliyoiandaa kwa ajili ya
wanao omba kazi, inagusa
vipengee vyote muhimu, na iko
kwenye mtandao. lkijazwa kwa
ufasaha, inajitosheleza kabisa.
Kwa taarifa yako: Maelezo
binafsi ya mwombaiji yasizidi
kurasa mbili. Mwombaiji ajieleze
bila kupinda-pinda. Asiwe na
sifa ya kuwa mjuaji wa kila fani,
na kutangatanga kwa waajiri
kibao.




